TAASISI YA UTAFITI WA MASUALA YA UCHUMI NA JAMII (ESRF)

Taasisi ya Utafiti wa Masuala ya Uchumi na Jamii (ESRF) ni huru, isiyo ya faida, taasisi isiyo ya kiserikali hapa Tanzania iliyosaji-
liwa mwaka 1993. Taasisi ilianzishwa kutokana na haja iliyokuwepo ya kuendeleza uwezo wa kitaasisi katika masuala ya
uchambuzi wa sera na kukuza uwezo wa uendeshaji. ESRF imesajiliwa kama taasisi ya uchambuzi na utafiti ikiwa na mamlaka
ya kuendesha tafiti za kijamii na kiuchumi, kujenga na kuendeleza uwezo wa nguvukazi watu na taasisi kwenye masuala ya
tafiti za kiuchumi na kijamii na kutoa ushauri kwenye nyanja za maendeleo ya jamii na uchumi.

Ikiwa kama moja ya taasisi muhimu za utafiti, ESRF ilichambua taarifa na takwimu za Utafiti ya FinScope 2006 na hivi sasa
imeanza uchambuzi wa Utafiti wa 2009. ltaangalia takwimu zinazohusiana na wizara, idara na mamlaka za serikali, elimu ya
juu na taasisi za utafiti.

Machapisho yetu yote yanapatikana kwenye ofisi zetu za ESRF na mengine kwenye tovuti yetu. Unaweza kuchangia kwenye
mijadala ya masuala ya fedha, sera, uchumi na kijamii kupitia tovuti hii. Aidha ESRF inaendesha jukwaa la majadiliano kwenye:
www.taknet.or.tz

Ofisi za ESRF zipo katika Kiwanja Na. 51 Mtaa wa Uporoto, (Pembezoni mwa Barabara za Ali Hassan Mwinyi), Viunga vya Ursino

P.O Box 31226, Dar es Salaam, Tanzania
Tel: (255-22) 2760260, 2760751/2, 2760758, Fax: (255-22) 2760062
Mobile: (255-754) 780133

Email: esrf@esrf.or.tz
Website: www.esrf.or.tz

MSAMIATI

Rasmi: Pamoja na watu wenye akaunti au waliyo na uhusiano na tasisi za kifedha kama vile benki za bishara, benki za kijamii au kampuni
za bima ambazo zinasimamiwa na mdhibiti mkuu wa taasisi za huduma za fedha.

Rasmi nyinginezo: Zinajumuisha watu wanaotumia huduma kutoka kwenye taasisi rasmi kama vile mifuko ya akiba ya wafanyakazi,
kampuni za karadha ambazo hazisimamiwi na Benki Kuu ya Tanzania au Kamishna wa Bima.

RASMI KIASI

Vyama vya Kuweka na Kukopa SACCOS: inajumuisha watu wanaotumia huduma kutoka kwenye vikundi hivi ambavyo vimesajiliwa
rasmi lakini havisimamiwi na mdhibiti mkuu wa huduma za fedha nchini.

Rasmi Kiasi-Taasisi za Mikopo

Inajumuisha watu wanaotumia huduma kutoka kwenye taasisi za mikopo zilizosajiliwa lakini hazisimamiwi na mdhibiti mkuu wa huduma
za fedha kama vile Benki Kuu.

Rasmi kiasi nyinginezo: Inajumuisha watu wanaotumia huduma kutoka kwenye taasisi ambazo si SACCOS na taasisi za mikopo. Taasisi
hizi zina taratibu rasmi lakini hazisimamiwi na mdhibiti wa taasisi za fedha. Kundi hili linajumuisha M-Pesa na mikopo ya serikali ya
nyumba na elimu.

SIYO RASMI

Inajumuisha watu wanaotumia huduma zinazotolewa na taasisi zisizo rasmi. Mfano:-vikundi vya vibati, benki za vijijini (VICOBA), Vyama
vya Vijiji vya Kuweka na Kukopa (VSLA), vikundi mbalimbali vya kijamii vya kuweka akiba, ndugu na marafiki, biashara ndogondogo na
wakopesha fedha.

WALIO NJE YA HUDUMA ZA KIFEDHA

Wasiotumia Fedha: Inajumuisha watu wasiyopatiwa huduma na makundi yote yaliyo orodheshwa hapo juu. Kundi hili pia linajumuisha
watu wanaoweka akiba na kukopa, wanaokopesha au kutoa mikopo lakini wanafanya hivyo bila ya kutumia fedha (mali kwa mali).
Wasiohudumiwa: Inajumuisha watu wasiyojihusisha au kupewa huduma na makundi yote yaliyoorodheshwa hapo juu.

DGROUP TOVUTI

KAMPUNI YA USHAURI WA MASUALA YA MAENDELEO (DPC)

Ofisi za DPC ambayo ndiyo iliyoratibu tafiti za FinScope 2006 na 2009 zipo Jijini Dar es Salaam.
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www.finscope.dpc-tz.com

Tovuti hiyo ina taarifa nyingi sana juu ya tafiti za FinScope, hususan juu ya Tanzania.
Aidha DCP inatoa huduma za uchambuzi wa kina na kutoa taarifa maalum kulingana na mahitaji binafsi.

Tafadhali tembelea tovuti (blogi) yetu mpya : http://finscope-at-dpc.blogspot.com. Blogi hii ni hai, inavutia na inajumuisha
taarifa mpya za kumbumbukumbu kwenye mtandao.

Tunawasilisha taarifa muafaka zinazohusiana na FinScope na kukukaribisha wewe utoe maoni yako, uchangie na
kubadilishana mawazo.

Unaweza kuwasiliana nasi kwa kujisajili na FinScope kwenye tovuti ya DPC kwa kutuandikia kupitia info@dpc-tz.com
au kwa kutupigia simu namba +255 (0)22 260 0674.

MFUKO WA KUBORESHA HUDUMA ZA KIFEDHA NCHINI (FSDT)
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Mfuko wa Kuboresha Huduma za Kifedha Nchini

Mfuko wa Kuboresha Huduma za Kifedha Nchini (FSDT) ndiyo uliyogharimia tafiti zote za FinScope 2006 na 2009.

Mfuko huo ulizinduliwa mwaka 2005. Hivi sasa unafadhiliwa na serikali za nchi sita za: Kanada, Uingereeza, Uholanzi, Sweden
na Denmark, wakishirikiana na Serikali ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania. Benki Kuu ya Tanzania pia inajumuishwa katika
utendaji wa FSDT kwa kuwakilishwa katika ngazi ya bodi ya wakurugenzi.

Lengo kuu la FSDT ni kusaidia kuwezesha watu wengi zaidi na wenye biashara ndogo ndogo kupata huduma za kifedha hapa

mfuko. Lengo hili pia lina uhusiano na Mkukuta na Mpango wa Serikali wa Kurekebisha Sekta ya Fedha nchini.

Kwa taarifa zaidi juu ya FSDT, tafadhali tembelea tovuti yetu: www.fsdt.or.tz

Kwa taarifa zaidi juu ya Tafiti za FinScope 2006 na 2009 tafadhali ingia katika jukwaa la FinScope Tanzania (dgroup):
http://dgroups.org/groups/FinScope-Tanzania

Hata hivyo hii ni tovuti kwa ajili ya wanachama waliosajiliwa tu, hivyo unakaribishwa ujiunge. Tafadhali fuatilia njia
iliyoonyeshwa hapo chini ili uweze kuingia kwenye jukwaa. Utapata taarifa mpya zaidi juu ya FinScope 2009, na
kufanikiwa kuingia kwenye majadiliano na wadau wenzako kuhusiano na utafiti huo. Aidha nyaraka mbalimbali
ikiwa ni pamoja na makala mbalimbali, mahojiano na taarifa zilizotolewa kwa vyombo vya habari zinahifadhiwa
katika tovuti hiyo ambayo inahuishwa mara kwa mara.

Kitabu cha FinScope 2006 pia kinapatikana katika tovuti hii, ambako uchambuzi wa kina uliopangiliwa kulingana
na mada pia umehifadhiwa.





